Abubuwan da suka taimake ni

Lokacin da na dawo daga sake dawowa kwanan nan, Na ji ina buƙatar wasu sabbin kayan aiki don ci gaba da samun ci gaba da kuma tabbatar da cewa ban sake dawowa ba.

Anan ga wasu 'yan dabaru da na zo dasu wadanda suke da matukar tasiri. Ina neman afuwa idan wasu sun ba ni shawara a baya –Ba lallai ni ba ƙoƙari na karɓi yabo ba ne ga ra'ayoyinsu amma ban ga an ambata su ba a baya. Ina fatan waɗannan suna da taimako ga wasunku.

** Fada da abubuwan da suka faru a baya / hotunan batsa –>

A cikin makonni shida zuwa bakwai na farko na sake yi, na yi amfani da hanyar "Red X" tare da wasu nasarori. Ga waɗanda ba su saba ba, ra'ayin shi ne cewa lokacin da hoton batsa ko yanayin ya bayyana ba da son ranku ba, sai ku toshe shi da hoton katuwar jan X. Na kuma yi amfani da hoton ɗayan karnukan da na fi so (wani abu mara laifi kuma tabbatacce) a matsayin madadin wannan. Kwanan nan, wannan bai yi aiki sosai ba. Sabuwar dabarar tawa itace amfani da wani abu mafi hadadden kuma cikakken bayani: jumla ko sakin layi daga kowane irin rubutu… mafi tsayi shine mafi kyau. Wannan ya yi aiki sosai. Lokacin da hoto ya ɓullo, nan da nan zan ga rubutun kansa, sa'annan in yi ƙoƙari na karanta shi cikakke gwargwadon abin da ƙwaƙwalwata za ta bari. Wannan aikin yana da isasshen lokaci kuma yana buƙatar cikakken natsuwa wanda zai kawar da tunanin “pop-up” na baya. Hoto mai sauki na Red X ya kasance mai sauƙi da sauri kuma sau da yawa ƙarin hotuna na batsa zai mamaye shi. Hakanan yana iya taimakawa idan rubutun yana da alaƙa da dawo da cuta / jaraba, ka ce misali, ɗayan nunin faifan bidiyo na YBOP na Gary, wanda ya kawo ni zuwa dabara ta gaba.

** thearfafa dalilan da kake sakewa / kauracewa / murmurewa>>

A gare ni, na kasance da gaske lokacin da na fara sake yi, kuma na tafi da shi duka cikin tsari da lissafi. Kwanan nan, wannan ɗabi'ar da ƙudurin ya ragu. Ina tsammanin zai iya zama taimako don sake aiwatar da wasu abubuwan da na yi a farkon. Don haka, Na Sake kallon bidiyon YBOP na Gary. Bayan duk wannan, sune silar fara ni a wannan hanyar zuwa farfaɗowa, kuma da sake kallon su gaba ɗaya, zan iya tabbatar da cewa su kayan aiki ne masu ƙima kuma tabbas za a iya kallon su sau ɗaya ko sau biyu a wata, kamar dai yadda ake samun ƙarfin lafiya. Suna yin abubuwan al'ajabi.

** Neman lafiyayyun madogara na dopamine->

An yarda da shi sosai cewa motsa jiki babbar fa'ida ce idan yazo batun murmurewa. Motsa jiki yana taimakawa wajen ƙara matakan dopamine da serotonin kuma yana ba ku “maɗaukaki” wanda zai iya taimakawa wajen hana sha’awar “wasu” abubuwa. Tabbas, ba zaku iya motsa jiki kowane minti na kowace rana ba, saboda haka yana da amfani ku sami wasu hanyoyi. A bayyane yake, abubuwan nishaɗi, ayyuka, da kuma zamantakewar jama'a sune wasu hanyoyin samun dopamine da ni'ima, kuma yayin da ladan aikinku ya daidaita, zaku sami ƙarin jin daɗi da annashuwa daga waɗannan abubuwan - waɗannan sune manyan hanyoyinku. Samun dopamine daga waɗannan kafofin yana da mahimmanci, saboda yayin da dopamine ya ragu yayin janyewa, ƙila za ku iya shiga ciki da binge. Kwanan nan na yi tuntuɓe kan sabon tushe, ƙarami amma mai tasiri.

Lokacin da na kaurace daga PMO sama da kwanaki 50, ba zan taba jin sauki ba. Yanzu, idan dopamine shine "fata neurochemical," Na fahimci cewa idan na koya wa kaina jin daɗi game da komawa wannan yanayin mai farin ciki, zuwa lokacin da na ji daɗi sosai, kuma idan na gani a sarari duk hanyoyin da na inganta na fara don yin farin ciki game da komawa can, Ina iya jin amsar dopamine a zahiri.

A matsayin misali, a cikin ɗayan rubututtukata na baya da na rubuta game da yadda na haɗu da idanu tare da mai jiran aiki kuma mun yi wa juna murmushi… Ban taɓa jin daɗin murmushi mai sauƙi ba a cikin SHEKARA. A safiyar yau, kawai na sake samun labarin wannan kwarewar a kaina, sannan na fara samun wasu fata da annashuwa don faruwar irin wannan lamarin kuma, kuma na gano cewa hakan ya ba ni gamsuwa da jin daɗi kuma, mafi mahimmanci, motsawa. Don haka, ɗauki ɗan farin ciki daga rayuwarka ta baya kuma ka tabbatar da hakan a idanunka. Tabbatar cewa ba zaku sami wannan farin ciki ba idan batsa ta lalata kwakwalwar ku, amma koya wa kanku hango dawowar irin waɗannan abubuwan yayin da kuke tafiya ta hanyar aikin warkarwa. Wannan zai taimaka canza tushen dopamine daga mummunan wurare zuwa ingantattu.