Shekaru 19 - Daga ƙarshe na bugi mataki na… sannan na rasa shi

Wannan ita ce kwarewa ta tare da mafi yawan tarihin da na taɓa yi, wanda ya kasance kwanaki 100 a lokacin da nake babban sakandare, shekaru biyu da suka gabata.

A farkon shekarar makaranta, na fara lura da yarinyar da na kasance cikin foran shekaru. Tana da kyau sosai kuma kyakkyawa ce, kuma ba ta taɓa nuna sha'awar kasancewa cikin dangantaka ba. Dukanmu mun kasance a cikin ƙungiyar sakandare, kuma muna da aji iri ɗaya na adabi bayan lokacin ƙungiyarmu. Mun fara tafiya tare zuwa aji tare kuma muna yawan magana a koyaushe. Zuwa ƙarshen zangon farko, mun sami wani aiki wanda ya zama dole ne mu rubuta waƙoƙi iri-iri, don haka na yi tunanin zan rubuta mata ɗa, don ƙoƙarin burge ta da salo mafi wahala. Ban kasance Shakespeare ba, amma na yi farin ciki da samfurin ƙarshe. Don haka na sami katin Kirsimeti, na rubuta waƙar a ciki, kuma na ce ina so in rataya a kan hutun hunturu in san juna da kyau. Daga baya ranar a gida na sami rubutu daga gareta tana cewa tana tsammanin ni mutumin kirki ne, amma ba ta da sha'awar dangantaka, wanda ke da ƙasa, amma ba zato ba tsammani.

A Sabuwar Shekarar Hauwa'u, ina cikin tafiya tare da wasu abokaina kuma na tambayi ɗayansu idan suna da wasu shawarwari na Sabuwar Shekara. Ya ce kawai "NoFap." Na yi tambaya game da shi, kuma ya yi mini ƙarin bayani game da wannan kyauta ta kyauta, kuma na yanke shawarar ba shi harbi.

Bayan shoran gajerun raƙuman ruwa da suka tashi har zuwa mako guda a mafi yawan tsawon fiye da wata ɗaya ko biyu, a ƙarshe na fara takawa, kuma kawai ina ƙara kwanaki ne da makonni. Tare da dawo da makaranta, ni da yarinyar muna tafe muna hira kamar yadda muka saba a da. Wani abu ya ji daidai game da shi duk da haka, ba zan iya bayyana shi daidai ba. Muna kawai danna mafi kyau. Lokacin bazara yana ta zagayawa, kuma kawayenta, wadanda ni ma ina kusa da su sosai, sun fara yi min tambayoyi game da wanda zan yi wa wa’azi, tuni na san amsar. Tare da taimakonsu, na fito da hanya mafi kyau da zan iya roƙon ta da yin alƙawari. Ba tare da samun cikakken bayani ba, za ta nemo takardu dauke da haruffa wadanda za su rubuta “wa’azi” a duk rana sannan ta same ni a ƙarshen ranar don neman alamar tambaya. Duk abin yayi aiki daidai, ta ce eh, kuma zan iya faɗi gaskiya ina tsammanin wannan shine lokacin mafi farin ciki a rayuwata har zuwa yanzu domin daga ƙarshe na sami damar jin motsin rai sosai kasancewar ban taɓa al'ada ba tsawon wata ɗaya da rabi. Mun je wa'adi tare da duk abokanmu kuma mun sami nishaɗi. Tabbas wannan shine mafi kyawun lokacina a makarantar sakandare.

Saurin Ci gaba: Har yanzu ragina yana ci gaba da ƙarfi. 98, 99, Na buge 100! Bayan haka, kasancewa jakata, ina tsammanin “Shin ba zai zama abin dariya ba kawai tsayawa a 100 ba tare da kyakkyawan dalili ba?” Don haka, na yi shi. Amma wani abu ya kasance mai ban mamaki game da shi, ban sami saurin ba, O bai ji daɗin haka ba. Bata lokaci ne kawai, kamar sauran lokutan da nayi hakan. Na kasance cikin damuwa da kaina. Wannan shine lokacin da na yi tunanin na koyi darasi na, kuma abin da na yi tunani shine babban darasi na tafiya NoFap, wanda yake akwai mahimmancin ji da yawa fiye da PMO.

Kashegari, tafiya tare da yarinyar sun ji daban. Ya zama kamar ba ta so ni kuma. Bayan ‘yan kwanaki, ba da jimawa ba bayan makaranta, sai ta rabu da ni.

Ka tuna ban taɓa gaya mata labarin NoFap ba. Amma ta san wani abu ya canza, ina jin kamar ba ni ba ne kuma. Kodayake shekarun baya ne, amma har yanzu na yi kewarsa kuma ina fata in koma baya kuma in gyara kuskuren da na yi.

Yanzu ina cikin kwaleji tare da hangen nesa, cike da aikin makaranta, tare da samun kyakkyawar sa'a tare da 'yan mata, ba tare da jin daɗin manyana ba, na kasance cikin damuwa, da gwagwarmaya da PMO. Yau, gobe, da ranaku bayan haka ina yin ƙoƙari don juyar da hakan gaba ɗaya. “Babban darasin” da na koya a wannan ranar ta 100 gaskiya ne, amma wannan ba shine kawai darasin ba. A gare ni, darasi a cikin wannan tafiya ta NoFap shine koyon wani abu game da kanku kuma kar ku daina koyo. Wannan yana da kyau sosai, amma wannan shine abin da na samu daga gwaninta da yin tunani akan sa. Na gode duka don barin ƙarshe na raba wannan duka, kuma godiya ta musamman ga waɗanda daga cikinku suka karanta duk abin!

LINK - My 100 kwanakin

by yanki