Shawarwari Daga Ra'ayin Tashin hankali na Mutum

Nasihun da mamban taron tattaunawar
Bangan batsa da zamantakewaIna fama da damuwar zamantakewa, kamar yadda kuke yi, kuma ina ƙoƙarin dakatar da wannan jarabar batsa na tawa daidai don “fa’idar zamantakewar” Na riga na gaza sau da yawa har na rasa ƙidaya. Abin da na koya har yanzu shine:

1) ana iya yin shi kadai amma yana da wuyar gaske ta wannan hanyar. Kamar yin gudu ga marathon lokacin da kawai aka horar da ku don tsere na nesa. Idan kuna da wani wanda zaku iya tattauna wannan batun kuma wanda zaku iya tattaunawa dashi kowace rana, ta kowane hali kuyi shi. Ko aboki na kan layi yana da kyau. Gaskiya, duk wanda ya damu da kai.

2) Yi wani abu don damuwar jama'a tare da farfadowar jarabawar ku. Wasu tuni sun sanya wasu shawarwari masu kyau amma na san cewa suna iya zama da wahala a wannan lokacin. Yi shirin yin wani abu a cikin gidanku lokacin da kuke shi kaɗai, kamar yin bimbini, yin karatu don inganta tsarin karatun, yin ƙwarewar zamantakewar ta IM ko Skype, shiga cikin aikin da kuka damu da gaske, shirya tafiya zuwa wurin da kuka fi so koyaushe (kuma idan baku da kuɗi, ku lissafa abin da za ku iya yankewa daga kuɗin ku a yanzu don ku sami damar yin tafiya, ko da kuwa zai ɗauki watanni), ku je gidan motsa jiki ko kuma idan hakan ya yi wuya, sayi nauyi a kan layi da motsa jiki a gida, shiga abinci idan kuna da kiba (don haka inganta yanayinku da zamantakewar ku "abin so"), bi wasu shafukan yanar gizo na zamani don koyon abin da ke ciki da wanda ke waje (Ni ɗan Italiya ne), da sauransu.

Ainihin, zaɓi yin duk abin da da gaske ka yi imani da shi zai taimaka wajen kasancewa mafi zamantakewar jama'a. Ko da kuwa ba ka fita daga gidanka kwata-kwata. Tunani mai sauƙi da kuke “shiryawa” da kanku zai taimaka, kuma zai sake tura wasu hankalin daga batsa wanda kuke dashi yanzu. Wanne ya kawo ni zuwa ƙarshen magana:

3) duk abin da dalilanku, duk wata hanyar da kuka zaɓa don shawo kan wannan jaraba, duk tsawon lokacin da zai ɗauka, abu mafi mahimmanci shine ƙaddamar da shi. Tare da gaskatawa cewa ba kwa buƙatar batsa kwata-kwata, don ku zama mai hankali da ɗaukakakken mutum koda ba tare da shi ba, musamman ma in ba shi ba zan ƙara. Amma a lokaci guda kada ku matsa lamba da yawa a kanku. Tunanin jima'i yana da wuyar gaske saboda yawan tunanin da kuke yi game da su, ko da ta hanyar da ba ta dace ba, da yawa za su ƙarfafa kansu kuma za ku sake yin kasawa.

Ideaan ƙaramin ra'ayin zai iya kasancewa don zaɓar abin da ke wakiltar batsa, al'aura tare da duk abubuwan sha'awar jima'i kuma suna da kusanci da kai kafin barci. Da safe ka ɗauke shi, ka yi tunani a kan abin da yake wakiltar ka ɓoye shi, a kulle wataƙila, har tsawon ranar. Ma'anarsa ita ce har yanzu kuna da sha'awar jima'i, sha'awarku da sha'awarku amma kun zaɓi barin su ɗan lokaci kaɗan saboda kuna buƙatar yin wasu abubuwa yanzu don makomarku. Lokacin da kuka warke za ku iya dakatar da sakawa kowace safiya, saboda siginar da kuka nuna ba bautar da ita.

Tabbas wannan na iya zama wauta ko mara muhimmanci. Zabin ku. Amma ina ganin yana da matukar mahimmanci ka dage ka fadawa kanka cewa a halin yanzu ba zaka iya samun damar yin duk wani tunani na jima'i a rana ba, saboda da lokaci duk zasu kara kuma zai zama da wahala ka iya kame kanka.